West Bengal Suvendu Adhikari PA Shot Dead: पश्चिम बंगालमध्ये विधानसभा निवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यापासून हिंसाचाराच्याघटनासमोरयेतआहे. अशातच बुधवारी (6 मे) भाजप नेते सुवेंदू अधिकारी (BJP Leader Suvendu Adhikari) यांचे वैयक्तिक सहाय्यक (PA) चंद्रनाथ रथ (Chandranath Rath) यांची गोळ्या झाडून हत्या करण्यात आली.
तर त्यांच्यासोबत असलेल्या आणि गोळीबारात जखमी झालेल्या दुसऱ्या एका व्यक्तीला नर्सिंग होममध्ये दाखल करण्यात आले आहे. सध्या मध्यमग्राम क्रॉसिंग येथील विबासिटी नर्सिंग होममध्ये जखमी व्यक्तीवर उपचार सुरू आहेत. तृणमूल काँग्रेसने (टीएमसी) या घटनेची सीबीआय चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. दरम्यानयाघटनेनंपश्चिमबंगालसहदेशभरातखळबळउडालीआहे. एकंदरीतयाघटनेनं पश्चिम बंगालचंराजकारणतापलंआहे. तरदुसरीकडेयातीलप्रत्यक्षदर्शीनेनेमकंघटनास्थळीकायबघितलं, त्या संदर्भातप्रतिक्रियासमोरआलीआहे.
पोलिसांनी चौकशी केलेल्या प्रत्यक्षदर्शीने एबीपी न्यूजला सांगितले की, हत्येच्या वेळी तो त्याच रस्त्यावर उपस्थित होता आणि त्याने चंद्रनाथ रथ यांची गाडी रस्त्यावरून वेगाने जाताना पाहिली. गाडी निघून गेल्यावर रस्ता ओलांडावा असे विशालला वाटले, पण तो तसे करण्यापूर्वीच रथ यांची गाडी अचानक थांबली आणि टोपी घातलेला एक माणूस गाडीसमोर आला, त्याने बंदूक काढून एकापाठोपाठ चार गोळ्या झाडल्या. विशालने सांगितले की, पोलिसांनीही त्याची चौकशी केली होती आणि त्याने त्यांनाही तेच सांगितले होते.
एकापाठोपाठ चार गोळ्या झाडल्या, कारची नंबर प्लेट बनावट (Chandranath Rath Murder)
चंद्रनाथ रथ यांच्या वाहनाचा मार्ग अडवणाऱ्या एका चंदेरी रंगाच्या वाहनावर तपास केंद्रित आहे. रात्री सुमारे 10.20 वाजता, चंद्रनाथ रथ यांचे वाहन मुख्य महामार्गावरून त्यांच्या घराकडे जाणाऱ्या रस्त्यावर वळले. त्यांच्या घरापासून फक्त 100 मीटर अंतरावर, हल्लेखोरांनी WB 74 AK 2270 क्रमांकाचे चंदेरी रंगाचे वाहन एका चौकात चंद्रनाथ रथ यांच्या वाहनासमोर उभे केले, ज्यामुळे रथ यांना थांबावे लागले. रथ यांचे वाहन थांबताच, टोपी घातलेला एक मोटारसायकलस्वार हल्लेखोर खाली उतरला आणि त्याने एकापाठोपाठ चार गोळ्या झाडल्या, त्यापैकी तीन गोळ्या रथ यांच्या छातीत लागल्या आणि त्यात त्यांचा मृत्यू झाला. तर त्यांचा चालक गंभीर अवस्थेत आहे.
सिल्वर रंगाची कार तपासाच्या केंद्रस्थानी (Chandranath Rath Murder In Bengal)
ज्या चौकात खून झाला, ते ठिकाण काळजीपूर्वक निवडले असण्याची शक्यता आहे, जेणेकरून हल्लेखोरांना केवळ मुख्य रस्त्यावरच नव्हे, तर एका निर्जन भागातून जाणाऱ्या तिसऱ्या मार्गावरही प्रवेश मिळू शकेल. ही सिल्वर रंगाची कार तपासाच्या केंद्रस्थानी आहे, कारण तिची नंबर प्लेट बनावट आहे. शिवाय, चालकाचा सीट बेल्ट देखील दारात अडकलेला आहे, यावरून असे सूचित होते की, गाडी थांबवणाऱ्या हल्लेखोराच्या साथीदाराने गुन्हा केल्यानंतर घाईघाईने गाडीतून बाहेर पडून बाईकवरून पळ काढला.
घटना सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यातकैद (Suvendu Adhikari PA Shot Dead)
ज्या ठिकाणी खून झाला, तो रहिवासी असलेला एक निवासी परिसर आहे. एका खांबावर सीसीटीव्ही कॅमेरा देखील बसवण्यात आला आहे, जो तपासात महत्त्वपूर्ण ठरेल. हल्लेखोरांनी कोणता मार्ग निवडला, ते कसे पळून गेले आणि त्यांनी रथ यांच्या गाडीचा पाठलाग कुठून सुरू केला, यासह त्यांच्या मार्गाचा नकाशा तयार करण्यासाठी पोलीस संपूर्ण परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेजची तपासणी करत आहेत.
Author : विशाल देवकर

