बॉलिवूडचा मिस्टर परफेक्शनिस्ट आमिर खान तिसऱ्यांदा विवाहबंधनात अडकण्यास सज्ज झाला आहे. 5 जुलै रोजी आमिर खान त्याची गर्लफ्रेंड गौरी स्प्राटसोबत लग्न करणार आहे. या जोडप्याने लग्नाची बातमी अधिकृत केली असून त्यांच्या या खास दिवसाबाबतची माहितीही दिली होती.
लग्नाचा दिवस जवळ येत असल्यामुळे, पाली हिल येथील आमिर खानचे घर या सोहळ्यासाठी छान सजवलेले जात असल्याचे दिसून येत आहे. याच घरात हे लग्न होईल.
लग्नाच्या विधींच्या आदल्या दिवशी, म्हणजेच 4 जुलै रोजी, मुंबईतील पाली हिल येथील अभिनेत्याचे घर पूर्णपणे सजवलेले दिसले. अभिनेत्याच्या निवासस्थानाबाहेरील दृश्ये पापाराझींनी व्हिडिओद्वारे शेअर केली. प्रसारमाध्यमांनी शेअर केलेल्या क्लिप्समध्ये हे घर लायटिंगच्या रोषणाईने उजळून निघालेले दिसत होते. तसेच, पाहुण्यांच्या बसण्याची व्यवस्था करण्यासाठी फर्निचर आणतानाही काही कामगार तिथे दिसले.
मुंबईतील पावसाच्या वातावरणात लग्नाची तयारी
मुंबई हवामानाशी संबंधित इशाऱ्यांचा सामना करण्यात आला आहे. मान्सूनच्या मुसळधार पावसामुळे जनजीवनावर मोठा परिणाम झाला आहे. असे असूनही, खराब हवामानाची पर्वा न करता आमिर खानच्या लग्नाची तयारी जय्यत सुरूच आहे. अभिनेत्याची बहीणही घरी दाखल होताना दिसली आणि मुसळधार पावसात काही लोक घरात सामान नेताना दिसून आले.
आमीरने केली लग्नाची घोषणा
मुंबईत 'प्रीतम अँड पेड्रो'च्या स्क्रीनिंगदरम्यान प्रसारमाध्यमांशी बोलताना आमिर खानने लग्नाच्या बातम्यांना दुजोरा दिला की, तो 5 जुलै रोजी गौरी स्प्राटशी लग्न करणार आहे. त्याने पुढे सांगितले की, हा विवाहसोहळा एक खाजगी कार्यक्रम असेल आणि तो त्याच्या घरी, जवळचे कुटुंबीय व मित्रपरिवाराच्या उपस्थितीत पार पडेल.
पाहुण्यांच्या यादीपासून ते जेवणाच्या मेनूपर्यंत...
हे जोडपे 'स्पेशल मॅरेज ॲक्ट' अंतर्गत आपल्या लग्नाची अधिकृत नोंदणी करून लग्न करतील आणि त्यानंतर पाहुण्यांसाठी एका खासगी स्नेहभोजनाचे आयोजन करण्यात आले आहे. लग्नाच्या सर्व तयारीबाबत साधेपणा राखण्यालाच आमीर आणि गौरी यांनी पसंती दिली आहे. पाहुण्यांची यादी निश्चित करण्यापासून ते स्नेहभोजनाचा मेनू ठरवण्यापर्यंतच्या संपूर्ण नियोजनात ते स्वतः जातीने लक्ष घालत आहेत. या सोहळ्याला जवळचे नातेवाईक, काही खास मित्र आणि काही चित्रपटसृष्टीतील व्यक्तींसह सुमारे 100 ते 150 पाहुणे उपस्थित राहण्याची शक्यता आहे. स्नेहभोजनाचा मेनूही साधाच ठेवण्यात आला असून, त्यात या जोडप्याच्या वैयक्तिक आवडीनिवडींचे प्रतिबिंब दिसून येते.
चित्रपट निर्माते आशुतोष गोवारीकर यांची उपस्थिती
या विशेष प्रसंगी त्यांची मुले आणि जवळचे नातेवाईक उपस्थित राहणार असल्याचे बोलले जाते. पाहुण्यांच्या यादीत चित्रपट निर्माते आशुतोष गोवारीकर आणि दिग्दर्शक राजकुमार संतोषी यांचा समावेश असण्याची शक्यता आहे.

