Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
'आप'कडून पक्ष बदलूंविरोधात कारवाईसाठी पक्षांतर बंदी कायद्याची मागणी

'आप'कडून पक्ष बदलूंविरोधात कारवाईसाठी पक्षांतर बंदी कायद्याची मागणी

NEWS डंका 1 month ago

नीष सिसोदिया आणि अरविंद केजरीवाल यांच्यात झाली बैठक

आम आदमी पक्षामध्ये (AAP) राज्यसभा पातळीवर झालेल्या मोठ्या फुटीनंतर पक्षाने पुढील रणनीती ठरवण्यासाठी मंथन सुरू केले आहे. शुक्रवारी (२४ एप्रिल) उशिरा वरिष्ठ नेते मनीष सिसोदिया यांनी दिल्लीत पक्ष संयोजक अरविंद केजरीवाल यांच्या निवासस्थानी भेट घेऊन सध्याच्या राजकीय परिस्थितीवर चर्चा केली.

माहितीनुसार, सिसोदिया गुजरातमधील राजकोट येथे नगरपालिकेच्या निवडणूक प्रचारावरून परतले आणि थेट विमानतळावरून केजरीवाल यांच्या निवासस्थानी पोहोचले.

दोन्ही नेत्यांमध्ये सुमारे ३० मिनिटे बंद खोलीत चर्चा झाली. राज्यसभेतील फुटीचा राजकीय परिणाम आणि त्यावर मात करण्याची रणनीती यावर विचारविनिमय करण्यात आला. तसेच पक्ष सोडून भाजपमध्ये सामील झालेल्या खासदारांविरोधात कारवाईबाबत चर्चा झाली. दरम्यान, शुक्रवारी (२४ एप्रिल) पक्षाचे संस्थापक सदस्य आणि राज्यसभा खासदार राघव चड्ढा यांनी जाहीर केले की, त्यांनी आणखी सहा आप राज्यसभा खासदारांसह पक्ष सोडण्याचा निर्णय राज्यसभेचे सभापती यांना कळवला आहे. या घडामोडीनंतर आप आता हा मुद्दा औपचारिकरित्या मांडण्याच्या तयारीत आहे. पक्षाच्या मते, मुख्य सचेतक एन डी गुप्ता राज्यसभेचे सभापती सी. पी. राधाकृष्णन यांना पत्र लिहून दलबदलविरोधी कायद्यांतर्गत कारवाईची मागणी करणार आहेत.

या तक्रारीत विशेषतः राघव चड्ढा, संदीप पाठक आणि अशोक कुमार मित्तल यांना लक्ष्य केले जाऊ शकते, कारण ते सार्वजनिकरीत्या भाजपसोबत दिसले आहेत. आपचे वरिष्ठ नेते संजय सिंह यांनीही संकेत दिले आहेत की, ते सभापतींना पत्र लिहून संविधानाच्या १० व्या अनुसूचीअंतर्गत बंडखोर खासदारांना अपात्र ठरवण्याची मागणी करतील. पक्षातील सूत्रांचे म्हणणे आहे की, जरी सात खासदारांनी पक्ष सोडल्याची चर्चा असली तरी सध्या सार्वजनिकरीत्या भाजपसोबत गेलेल्या तीन खासदारांवरच तातडीने तक्रार केली जाईल.

रेशन वितरण घोटाळाप्रकरणी पश्चिम बंगालमध्ये नऊ ठिकाणी छापे

मणिपूरमध्ये नागा- कुकी समाजांमध्ये संघर्ष; तिघांचा मृत्यू

प. बंगाल निवडणुकीदरम्यान पक्षपाताच्या आरोपावरून पाच पोलिस निलंबित

चंद्र-मंगळ मोहिमांसाठी मानवी सहनशक्तीची चाचणी

दरम्यान, आपमधील ही फूट अचानक झालेली नाही. गेल्या काही आठवड्यांपासून पक्षात नाराजी वाढत होती. राघव चड्ढा यांना राज्यसभेतील पक्षाच्या उपनेतेपदावरून हटवण्यात आले होते, त्यानंतर त्यांनी पक्ष नेतृत्वावर प्रश्न उपस्थित केले आणि भाजपबाबत मवाळ भूमिका घेतल्याचे आरोप त्यांच्यावर झाले.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: News Danka