Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
संवेदनशील लष्करी मोहिमेची माहिती उघड करणाऱ्या पत्रकारांवर ट्रम्प संतापले

संवेदनशील लष्करी मोहिमेची माहिती उघड करणाऱ्या पत्रकारांवर ट्रम्प संतापले

NEWS डंका 3 months ago

कायदेशीर कारवाई करण्याचा दिला इशारा

मेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सोमवारी इराणमधून एका अमेरिकन वैमानिकाच्या नुकत्याच झालेल्या सुटकेसंदर्भात आयोजित पत्रकार परिषदेत बोलताना, अमेरिकन सरकारमध्ये कोणीतरी गुप्तहेर असण्याची शक्यता वर्तवत एक धक्कादायक दावा केला.

त्यांनी सांगितले की त्यांचे प्रशासन 'माहिती फोडणाऱ्याला शोधण्यासाठी खूप प्रयत्न करत आहे.' त्यांनी असा दावा केला की, त्या अज्ञात व्यक्तीने अमेरिकेच्या संवेदनशील बचाव मोहिमेला आणि अमेरिकेचे एफ-१५ई विमान इराणवर पाडल्यानंतर काही दिवसांनी इराणच्या हद्दीतून सुटका करण्यात आलेल्या संकटात सापडलेल्या शस्त्रप्रणाली अधिकाऱ्याला, या दोघांनाही धोक्यात आणले होते.

अमेरिकी हवाई दलाच्या अधिकाऱ्याचा शोध अमेरिकी सैन्य घेत असल्याची सर्वप्रथम बातमी देणाऱ्या पत्रकाराने जर आपल्या माहितीच्या स्रोतांची माहिती उघड केली नाही, तर कायदेशीर कारवाई करण्याची धमकीही ट्रम्प यांनी दिली. 'ज्याने ही बातमी दिली आहे, तो जर बोलला नाही तर तुरुंगात जाईल, आणि हे फार काळ टिकत नाही,' असा इशारा त्यांनी दिला आहे.

अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांनी पत्रकार किंवा वृत्तसंस्थेचे नाव घेतले नसले तरी, ते म्हणाले की, अत्यंत गोपनीय माहितीच्या प्रकाशनामुळे, पाडलेल्या एफ-१५ई विमानाच्या वैमानिकाची सुटका झाल्यानंतर दुसऱ्या एका अमेरिकन सैनिकाच्या उपस्थितीबद्दल इराणी सैन्याला सतर्कता मिळाली. ट्रम्प यांनी कोणत्याही विशिष्ट वृत्तसंस्थेचा विशेष उल्लेख केला नाही, तरीही 'द न्यूयॉर्क टाइम्स', 'फॉक्स न्यूज' आणि 'ॲक्सिऑस' यांसारख्या अनेक वृत्तसंस्थांनी या घटनेबद्दल सर्वप्रथम वृत्त दिले होते.

इराणकडून वीज प्रकल्पांच्या सुरक्षेसाठी 'मानवी साखळी'च्या संरक्षणाची तयारी

ऑनलाइन गेमिंगच्या आड दहशतवादाचा सापळा?

ट्रॉफीचोर पाकड्या मोहसीनचे हसीन सपने!

पडद्यामागचं मार्गदर्शन; मैदानावर डेविडचा जलवा

शत्रूच्या भूमीत अडकलेल्या शस्त्रास्त्र अधिकाऱ्याची सुटका करण्यासाठी अमेरिकेने हाती घेतलेल्या मोहिमेच्या व्याप्तीचे वर्णन करताना ट्रम्प म्हणाले की, या मोहिमेत १५५ विमानांचा समावेश होता. अधिक स्पष्टपणे सांगायचे झाल्यास, त्यात इतर विमानांसोबतच चार बॉम्बर, ६४ लढाऊ विमाने, ४८ इंधन भरणारी टँकर विमाने आणि १३ बचाव विमानांचा समावेश होता, असे ते म्हणाले. त्यातील बराचसा भाग हा, बेपत्ता झालेल्या कर्मचाऱ्याचा शोध घेत असलेल्या इराणी सैन्याची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न होता, असे अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांनी म्हटले.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: News Danka