Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
तृणमूलचे इंद्रनील सेन यांच्या घरावर ईडीची धाड

तृणमूलचे इंद्रनील सेन यांच्या घरावर ईडीची धाड

NEWS डंका 3 weeks ago

दुर्गापूजेच्या नावावर गैरव्यवहाराचा आरोप

पश्चिम बंगालमध्ये दुर्गापूजेच्या आयोजनाशी संबंधित कथित आर्थिक गैरव्यवहाराच्या प्रकरणात अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) मंगळवार, २९ सप्टेंबर रोजी मोठी कारवाई केली.

तृणमूल काँग्रेसचे माजी मंत्री इंद्रनील सेन यांच्या कोलकात्यातील निवासस्थानी ईडीच्या पथकाने छापा टाकला. या प्रकरणात सुमारे ५० ते ६० कोटी रुपयांचा गैरव्यवहार झाल्याचा आरोप आहे.

माहितीनुसार, कोलकात्यातील हायलँड पार्क, हिंदुस्तान पार्क यांसह इंद्रनील सेन यांचे नातेवाईक आणि इतर संबंधित ठिकाणांवरही ईडीकडून झाडाझडती घेण्यात आली. माध्यमांच्या माहितीनुसार, ईडीने या प्रकरणात एकूण १५ ठिकाणी छापे टाकले.

अमेरिकेत भारतीय उद्योगसमूह एस्सारचा 'पोलादी' विस्तार

उज्जैनमधील मशिदीच्या वादात एआय व्हिडीओने पेटवली अफवांची ठिणगी

रामजन्मभूमी आंदोलनातील अशोकजींची त्यागमूर्ती कोण विसरेल?

भारतात ७ हजार वनडे धावा; विराट कोहलीने रचला विश्वविक्रम!

या प्रकरणाचा संबंध 'महानिर्वाण रोड मास आर्ट सोसायटी' या संस्थेशी असल्याचे समोर आले आहे. इंद्रनील सेन आणि त्यांच्या पत्नी मधुचंदा सेन यांनी २०२२ मध्ये ही संस्था स्थापन केल्याचा दावा करण्यात आला आहे. आरोपानुसार, या संस्थेने युनेस्कोचे नाव आणि लोगो वापरून स्वतःला युनेस्कोचा अधिकृत भागीदार असल्याचे भासवले. यानंतर कोलकात्यातील २४ दुर्गापूजा मंडपांमध्ये आयोजित करण्यात आलेल्या 'प्रीव्ह्यू शो'च्या नावाखाली तिकिटांची विक्री करून मोठ्या प्रमाणात निधी जमा करण्यात आल्याचा आरोप आहे. या माध्यमातून सुमारे ५० ते ६० कोटी रुपये उभारण्यात आल्याचा दावा वृत्तात करण्यात आला आहे. या प्रकरणात आर्थिक गैरव्यवहारासोबतच निधीच्या कथित गैरव्यवहाराची चौकशी केली जात आहे. ईडीकडून संबंधित आर्थिक व्यवहार आणि निधीच्या वापराबाबत तपास केला जात आहे.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: News Danka