Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
Devendra Fadnavis On AI : एआयमुळे नोकऱ्या जाणार नाहीत, रोजगाराचं स्वरूप बदलणार; आगामी संधींबाबत फडणवीस काय म्हणाले?

Devendra Fadnavis On AI : एआयमुळे नोकऱ्या जाणार नाहीत, रोजगाराचं स्वरूप बदलणार; आगामी संधींबाबत फडणवीस काय म्हणाले?

Devendra Fadnavis On AI : एआय आणि आधुनिक तंत्रज्ञानाच्या वापराबाबत आयोजित कार्यक्रमात बोलताना फडणवीस यांनी बदलत्या तंत्रज्ञानाशी जुळवून घेण्याचे महत्त्व अधोरेखित केले.

मुंबई : कृत्रिम बुद्धिमत्ता (Artificial Intelligence - AI) तंत्रज्ञानामुळे जगभरात रोजगारावर परिणाम होणार असल्याची चर्चा सुरू असताना, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी याबाबत महत्त्वपूर्ण वक्तव्य केले आहे.

तज्ज्ञांच्या अंदाजाचा संदर्भ देत त्यांनी सांगितले की, "येणाऱ्या काळात एआयमुळे किमान 70 टक्के रोजगारांचे स्वरूप बदलणार आहे. मात्र, रोजगार संपणार नाहीत; उलट नवीन संधी निर्माण होतील."

एआय आणि आधुनिक तंत्रज्ञानाच्या वापराबाबत आयोजित कार्यक्रमात बोलताना फडणवीस यांनी बदलत्या तंत्रज्ञानाशी जुळवून घेण्याचे महत्त्व अधोरेखित केले. त्यांनी सांगितले की, ज्या प्रकारे औद्योगिक क्रांती आणि संगणक युगामुळे रोजगारांची पद्धत बदलली, त्याचप्रमाणे एआयमुळेही काम करण्याच्या पद्धतीत मोठा बदल होणार आहे.

कौशल्यविकासावर भर -

फडणवीस म्हणाले की, एआयमुळे काही पारंपरिक कामांचे स्वरूप बदलले तरी नवीन कौशल्ये आत्मसात करणाऱ्यांसाठी मोठ्या प्रमाणावर रोजगाराच्या संधी उपलब्ध होतील. त्यामुळे युवकांनी कृत्रिम बुद्धिमत्ता, डेटा अॅनालिटिक्स, मशीन लर्निंग, सायबर सुरक्षा आणि डिजिटल तंत्रज्ञान यांसारख्या क्षेत्रांमध्ये कौशल्य विकसित करण्याची गरज आहे.

'रोजगार जाणार नाहीत, बदलणार आहेत'

मुख्यमंत्र्यांनी स्पष्ट केले की, एआय हा रोजगार संपवणारा नाही, तर रोजगारांचे स्वरूप बदलणारा तंत्रज्ञानाचा टप्पा आहे. अनेक नियमित आणि पुनरावृत्तीची कामे एआय करेल, मात्र त्याचवेळी एआय व्यवस्थापन, तंत्रज्ञान विकास, डेटा विश्लेषण आणि नवकल्पना या क्षेत्रांमध्ये नवीन रोजगार निर्माण होतील.

महाराष्ट्राला एआय हब बनवण्याचा प्रयत्न -

यावेळी फडणवीस यांनी महाराष्ट्राला एआय आणि टेक क्षेत्रातील अग्रगण्य राज्य बनवण्याचे सरकारचे उद्दिष्ट असल्याचे सांगितले. राज्यात स्टार्टअप्स, संशोधन संस्था आणि उद्योग यांच्यात समन्वय वाढवून एआय आधारित उद्योगांना प्रोत्साहन देण्यात येणार असल्याचे त्यांनी नमूद केले.


Related

मुंबई : कृत्रिम बुद्धिमत्ता (Artificial Intelligence - AI) तंत्रज्ञानामुळे जगभरात रोजगारावर परिणाम होणार असल्याची चर्चा सुरू असताना, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी याबाबत महत्त्वपूर्ण वक्तव्य केले आहे. तज्ज्ञांच्या अंदाजाचा संदर्भ देत त्यांनी सांगितले की, "येणाऱ्या काळात एआयमुळे किमान 70 टक्के रोजगारांचे स्वरूप बदलणार आहे. मात्र, रोजगार संपणार नाहीत; उलट नवीन संधी निर्माण होतील."

कौशल्यविकासावर भर -

'रोजगार जाणार नाहीत, बदलणार आहेत'

महाराष्ट्राला एआय हब बनवण्याचा प्रयत्न -

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Political Maharashtra