Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
इबोलाच्या भीतीने पुणे विमानतळावर येणाऱ्या प्रवाशांचे स्क्रीनिंग सुरू होते

इबोलाच्या भीतीने पुणे विमानतळावर येणाऱ्या प्रवाशांचे स्क्रीनिंग सुरू होते

Pravah News 22 hrs ago

बोला तपासणीबाबत बैठक घेताना पुणे विमानतळ अधिकारी.

पुणे : जागतिक आरोग्य संघटनेने (WHO) इबोलाचा उद्रेक ही सार्वजनिक आरोग्य आणीबाणी असल्याचे जाहीर केल्यानंतर पुण्यातील विमानतळ प्राधिकरणांनी येणाऱ्या सर्व आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांसाठी सार्वजनिक आरोग्य पर्यवेक्षण आणि प्रवासी स्क्रीनिंग प्रोटोकॉल सक्रिय केले आहेत.विमानतळ आरोग्य अधिकारी (APHO) सुहास धांडोरे यांनी सांगितले TOI पुण्यात येणाऱ्या सर्व आंतरराष्ट्रीय फ्लायर्सना स्व-घोषणापत्र भरावे लागेल.

"केबिन क्रूद्वारे फॉर्म विमानात प्रदान केला जाईल. त्यात त्यांच्या आरोग्याविषयी आणि प्रवासाच्या इतिहासाबद्दल काही प्रश्न समाविष्ट आहेत जे इमिग्रेशनमध्ये पूर्ण केले पाहिजेत आणि सबमिट केले पाहिजेत. आम्ही विशेषतः डेमोक्रॅटिक रिपब्लिक ऑफ काँगो, दक्षिण सुदान आणि युगांडा येथे प्रवास केलेल्या फ्लायर्सच्या शोधात आहोत," तो पुढे म्हणाला.पुण्याची या देशांसाठी कोणतीही थेट उड्डाणे नसली तरी, या देशांना प्रवासी जाण्याची शक्यता आहे. पुण्यातून दुबई आणि बँकॉकला थेट विमानसेवा आहे."आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण मंत्रालयाने देशभरातील प्रवेशाच्या सर्व बंदरांसाठी तपशीलवार सूचना आणि ऑपरेशनल मार्गदर्शक तत्त्वे जारी केली आहेत.

या निर्देशांचे पालन करून, आम्ही फ्लायर्सच्या स्क्रीनिंगसाठी काम करत आहोत," पुणे विमानतळाचे संचालक संतोष ढोके म्हणाले."एखाद्या फ्लायरने या देशांमध्ये प्रवास केला असेल तर, राज्य पाळत ठेवणे अधिकाऱ्याला सतर्क केले जाईल आणि त्यांचा माग काढला जाईल. जर ते इबोला रुग्णाच्या संपर्कात असतील किंवा आजाराची लक्षणे दिसली तर त्यांना नायडू हॉस्पिटलमध्ये अलग ठेवण्यात येईल. सर्व येणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय फ्लायरना एका विशेष कॉरिडॉरमधून जावे लागेल, जिथे आम्हाला कोणतेही थर्मल स्कॅनर सेट केले गेले आहेत." विमानतळाच्या अधिकाऱ्याने सांगितले.विमानतळावरील सर्व भागधारकांसोबत समन्वय बैठका आणि तयारीच्या पुनरावलोकनांची मालिका सुरू करण्यात आली आहे. "अंमलबजावणी वर्कफ्लो आणि ऑपरेशनल आव्हानांचा आढावा घेण्यासाठी एअरलाइन ऑपरेटर्ससोबत फॉलो-अप समन्वय बैठक आयोजित केली जाईल. एपीएचओ कर्मचाऱ्यांसाठी प्रशिक्षण आणि क्षमता-निर्माण सत्रे इबोला स्क्रीनिंग प्रोटोकॉल आणि वैयक्तिक संरक्षणात्मक उपकरणांच्या वापरावर आयोजित केली जात आहेत. पुढील प्रशिक्षण सत्रे सीमाशुल्क, इमिग्रेशन कर्मचाऱ्यांसाठी नियोजित करण्यात आली आहेत," असे संचालकांनी सांगितले, संचालक अधिकारी, संचालकांनी सांगितले.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Pravah News