Dailyhunt
इंग्लंड आणि आयर्लंड दौऱ्यासाठी संघ जाहीर!

इंग्लंड आणि आयर्लंड दौऱ्यासाठी संघ जाहीर!

नवी दिल्ली,

Squad-announced : न्यूझीलंडच्या आगामी आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट वेळापत्रकात आयर्लंड आणि इंग्लंडच्या दौऱ्यांचा समावेश आहे. किवी संघ प्रथम २७ ते ३० मे दरम्यान बेलफास्ट स्टेडियमवर आयर्लंडविरुद्ध एक-सामन्यांची कसोटी मालिका खेळेल.

यानंतर, न्यूझीलंड संघ इंग्लंडला जाईल, जिथे ते ४ जूनपासून लॉर्ड्स स्टेडियमवर तीन सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील पहिला सामना खेळतील. न्यूझीलंड क्रिकेटने दोन्ही मालिकांसाठी आपले संघ जाहीर केले आहेत, ज्यात काही प्रमुख खेळाडूंचे पुनरागमन झाले आहे, तर एका नावाचा किवी कसोटी संघात प्रथमच समावेश करण्यात आला आहे.

आयर्लंड आणि इंग्लंडविरुद्धच्या कसोटी मालिकेसाठीच्या न्यूझीलंडच्या संघात त्यांचा माजी कर्णधार केन विल्यमसनच्या नावाचा समावेश आहे. विल्यमसन बऱ्याच काळापासून आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटपासून दूर आहे आणि जरी त्याने निवृत्ती जाहीर केली नसली तरी, प्रत्येक मालिकेनंतर तो आपल्या उपलब्धतेचा पुनर्विचार करेल हे त्याने स्पष्ट केले आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की, केन विल्यमसन न्यूझीलंडसाठी कसोटी क्रिकेटमध्ये १०,००० धावा करणारा पहिला फलंदाज होण्यापासून फक्त ५३९ धावा दूर आहे. जर तो दोन्ही कसोटी मालिकांमध्ये खेळला, तर इतिहास रचण्याची त्याला एक मोठी संधी आहे.

किवी संघात अनेक वेगवान गोलंदाजांचाही समावेश आहे, ज्यात काईल जेमिसन आणि विल ओ'रूर्क यांच्या पुनरागमनाचा समावेश आहे. जेमिसन दोन वर्षांच्या विश्रांतीनंतर कसोटी क्रिकेटमध्ये पुनरागमन करत आहे, तर विल ओ'रूर्क दुखापतीतून पूर्णपणे बरा होत आहे. या कसोटी मालिकेत किवी संघाला त्यांचे दोन प्रमुख फिरकी गोलंदाज, मिचेल सँटनर आणि मायकल ब्रेसवेल, यांच्याशिवाय खेळावे लागेल. आयपीएल २०२६ मध्ये झालेल्या खांद्याच्या दुखापतीमुळे सँटनर निवडीसाठी अनुपलब्ध होता, तर ब्रेसवेलने स्वतःला लाल चेंडूच्या क्रिकेटसाठी अनुपलब्ध घोषित केले आहे.

बांग्लादेशविरुद्धच्या मर्यादित षटकांच्या मालिकेतील प्रभावी कामगिरीनंतर फलंदाज डीन फॉक्सक्रॉफ्टचा पहिल्यांदाच किवी कसोटी संघात समावेश करण्यात आला आहे. तो गेल्या काही काळापासून देशांतर्गत क्रिकेटमध्येही सातत्याने चांगली कामगिरी करत आहे. इंग्लंड दौऱ्यावरील न्यूझीलंडचा पहिला कसोटी सामना ४ जून रोजी सुरू होईल, तर दुसरा सामना १७ जून रोजी केनिंग्टन ओव्हल येथे होणार आहे. मालिकेतील तिसरा आणि अंतिम सामना २५ जून रोजी ट्रेंट ब्रिज येथे खेळला जाईल.

आयर्लंड आणि इंग्लंड दौऱ्यासाठी न्यूझीलंडचा कसोटी संघ

टॉम लेथम (कर्णधार), टॉम ब्लंडल (यष्टीरक्षक), क्रिस्टियन क्लार्क (फक्त आयर्लंड टेस्ट), डेवोन कॉन्वे, जैक फोल्क्स, डीन फॉक्सक्रॉफ्ट, मैट हेनरी, काइल जैमीसन, डेरिल मिचेल, हेनरी निकल्स, विलियम ओ'रूर्के, ग्लेन फिलिप्स, माइकल रे (फक्त आयर्लंड टेस्ट), रचिन रवींद्र, नाथन स्मिथ, ब्लेयर टिकनर, केन विलियमसन, विल यंग (फक्त आयर्लंड टेस्ट), बेन सियर्स (आयर्लंड टेस्ट आणि इंग्लंड कसोटी सामन्यांसाठी प्रवास करणारा राखीव खेळाडू).

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Tarun Bharat Nagpur