Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
लखनौमध्ये वीज पथकावर हल्ला; जे.ई. जखमी

लखनौमध्ये वीज पथकावर हल्ला; जे.ई. जखमी

लखनौ,

Electricity Squad Attacked in Lucknow उत्तर प्रदेशची राजधानी लखनौमधील जानकीपुरम परिसरात वीज चोरीची तपासणी करण्यासाठी गेलेल्या वीज विभागाच्या पथकावर हल्ला झाल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे.

या कारवाईदरम्यान कनिष्ठ अभियंता (JE) अशोक कुमार यांच्यासह पथकातील कर्मचाऱ्यांवर स्थानिक नागरिकांनी हल्ला केल्याचा आरोप आहे. या घटनेचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणावर व्हायरल होत आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, वीज विभागाचे पथक वीज चोरीच्या तक्रारींची चौकशी करण्यासाठी परिसरात गेले असता काही नागरिकांनी तपासणीला विरोध केला. Electricity Squad Attacked in Lucknow यावेळी वाद वाढत जाऊन परिस्थिती हाताबाहेर गेली आणि पथकावर शारीरिक हल्ला करण्यात आला. धक्कादायक बाब म्हणजे कनिष्ठ अभियंत्यावर कुत्रा सोडण्यात आल्याचा आरोप असून या हल्ल्यात ते जखमी झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.

या घटनेनंतर वीज विभागातील कर्मचाऱ्यांमध्ये तीव्र संताप व्यक्त होत आहे. घटनेची माहिती पोलिसांना देण्यात आली असून आरोपींविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू असल्याचे समजते. सरकारी कामात अडथळा आणणे आणि शासकीय कर्मचाऱ्यांवर हल्ला करणे गंभीर गुन्हा असून दोषींवर कठोर कारवाई केली जाईल, असे अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले आहे. Electricity Squad Attacked in Lucknow वीज चोरी रोखण्यासाठी विभागाकडून नियमित तपासणी मोहीम राबवली जात आहे, मात्र अनेक ठिकाणी अशा पथकांना विरोध आणि हल्ल्यांना सामोरे जावे लागत असल्याचेही कर्मचाऱ्यांनी सांगितले आहे. या घटनेमुळे वीज कर्मचाऱ्यांच्या सुरक्षेचा मुद्दा पुन्हा एकदा ऐरणीवर आला आहे.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Tarun Bharat Nagpur