वॉशिंग्टन
US Attorney General अमेरिकेत पॅम बॉन्डी यांना हटवल्यानंतर टॉड ब्लांश यांना कार्यवाहक अॅटर्नी जनरल बनवण्यात आले आहे. त्यांना यापूर्वी डेप्युटी अॅटर्नी जनरल म्हणून काम करण्याचा अनुभव होता आणि आता ते न्याय विभागाची सूत्रे सांभाळत आहेत.
US Attorney General टॉड ब्लांश यापूर्वी राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांचे खाजगी वकीलही राहिले आहेत. त्यांनी ट्रम्प यांच्या अनेक महत्त्वाच्या फौजदारी प्रकरणांमध्ये त्यांची बाजू मांडली होती, ज्यात न्यूयॉर्कमधील 'हश मनी' प्रकरण देखील समाविष्ट आहे, जिथे ट्रम्प यांना ३४ आरोपांमध्ये दोषी ठरवण्यात आले होते. याव्यतिरिक्त, त्यांनी २०२० च्या निवडणुकीतील हस्तक्षेप आणि गोपनीय दस्तऐवजांशी संबंधित प्रकरणांमध्येही ट्रम्प यांचा बचाव केला.
US Attorney General ट्रम्प यांनी त्यांना अत्यंत सक्षम आणि कायदेशीर बुद्धी असलेला व्यक्ती म्हटले आहे. ब्लांश यांची कारकीर्द खूप लांब आणि मजबूत राहिली आहे. ते आधी फेडरल प्रॉसिक्यूटर (सरकारी वकील) होते आणि त्यांनी सुमारे आठ वर्षे या पदावर काम केले. त्यांनी अनेक मोठ्या गुन्हेगारी प्रकरणांची हाताळणी केली, ज्यात खून आणि अपहरण यांसारख्या खटल्यांचा समावेश होता.
US Attorney General २०२४ मध्ये त्यांनी सरकारी नोकरी सोडून एका खाजगी लॉ फर्ममध्ये काम सुरू केले. नंतर २०२३ मध्ये त्यांनी ट्रम्प यांचा खटला लढण्यासाठी आपली नोकरी सोडली आणि त्यांच्या बचाव पथकात सामील झाले.

