Monday, 09 Sep, 1.33 pm TV9 मराठी

महाराष्ट्र
महाराष्ट्रातील सर्व 288 आमदारांची यादी, महाराष्ट्रातील सर्व विधानसभा मतदारसंघ

Maharashtra MLA List मुंबई : महाराष्ट्रात विधानसभेचे 288 आमदार आहेत. विधानसभेसाठी यंदा निवडणुका होत आहेत. 2014 मध्ये झालेल्या निवडणुकीत कोण कोण निवडून आलं, महाराष्ट्रातील आमदारांची नावे, महाराष्ट्रातील सर्व आमदारांची यादी, महाराष्ट्रातील आमदारांची यादी (MLAs of Maharashtra) एकाच ठिकाणी -

नंदुरबार : एकूण जागा 04 (Nandurbar MLA list)

1 - अक्कलकुवा - के सी पाडवी (काँग्रेस)

2 - शहादा - उदयसिंह पाडवी (भाजप)

3 - नंदुरबार - विजयकुमार गावित (भाजप)

4 - नवापूर - सुरूपसिंग नाईक (काँग्रेस)

धुळे : 05 (Dhule MLA list)

5 - साक्री- धनाजी अहिरे (काँग्रेस)

6 - धुळे ग्रामीण- कुणाल पाटील (काँग्रेस)

7 - धुळे शहर- अनिल गोटे (भाजप)

8 - सिंदखेडा- जयकुमार रावल (भाजप)

9 - शिरपूर- काशीराम पावरा (काँग्रेस)

जळगाव - 11 (Jalgaon MLA list)

10 - चोपडा- चंद्रकांत सोनावणे (शिवसेना)

11 - रावेर- हरिभाऊ जावळे (भाजप)

12 - भुसावळ- संजय सावकारे (भाजप)

13 - जळगाव शहर- सुरेश भोळे (भाजप)

14 - जळगाव ग्रामिण- गुलाबराव पाटील (शिवसेना)

15 - अमळनेर- शिरीष चौधरी (अपक्ष)

16 - एरंडोल- बापू सतिश पाटील (राष्ट्रवादी)

17 - चाळीसगाव- उन्मेश पाटील (भाजप)

18 - पाचोरा- किशोर पाटील (शिवसेना)

19 - जामनेर- गिरीष महाजन (भाजप)

20 - मुक्ताईनगर- एकनाथ खडसे (भाजप)

बुलडाणा जिल्हा : एकूण जागा 07 ( Buldhana MLA list)

21 - मलकापूर - चैनसुख संचेती (भाजप)

22 - बुलडाणा - हर्षवर्धन सपकाळ (काँग्रेस)

23 - चिखली - राहुल बोंद्रे (काँग्रेस)

24 - सिंदखेड राजा - शशिकांत खेडेकर (शिवसेना)

25 - मेहकर - संजय रायमूलकर (शिवसेना)

26 - खामगाव - आकाश फुंडकर (भाजप)

27 - जळगाव जामोद - संजय कुटे (भाजप)

अकोला - 05 (Akola MLA list)

28 - अकोट - प्रकाश भारसाकळे (भाजप)

29 - बाळापूर - बळीराम शिरस्कार (भारिप)

30 - अकोला पश्चिम - गोवर्धन शर्मा (भाजपचे)

31 - अकोला पूर्व - रणधीर सावरकर (भाजप)

32 - मूर्तिजापूर - हरीश पिंपळे (भाजप)

वाशिम - 03 जागा (Washim MLA list)

33 - रिसोड - अमित झनक (काँग्रेस)

34 - वाशिम - लखन मलिक (भाजप)

35 - कारंजा - राजेंद्र पाटनी (भाजप)

अमरावती - 8 जागा (Amravati MLA list)

36 - धामणगाव रेल्वे - वीरेंद्र जगताप (काँग्रेस)

37 - बडनेरा - रवी राणा (अपक्ष)

38 - अमरावती - सुनील देशमुख (भाजप)

39 - तिवसा - यशोमती ठाकूर - (काँग्रेस)

40 - दर्यापूर - रमेश बुंदिले (भाजप)

41 - मेळघाट - प्रभूदास भिलावेकर (भाजप)

42 - अचलपूर - बच्चू कडू (अपक्ष)

43 - मोर्शी - अनिल बोंडे (भाजप)

वर्धा जिल्हा - 04 जागा (Wardha MLA list)

44 - आर्वी - अमर काळे (काँग्रेस)

45 - देवळी - रणजित कांबळे (काँग्रेस)

46 - हिंगणघाट - समीर कुणावर (भाजप)

47 - वर्धा - पंकज भोयर (भाजप)

नागपूर - 12 जागा (Nagpur MLA list)

48 - काटोल - डॉ.आशीष देशमुख (भाजपमधून काँग्रेसमध्ये)

49 - सावनेर - सुनील केदार (काँग्रेस)

50 - हिंगणा - समीर मेघे (भाजप)

51 - उमरेड - सुधीर पारवे (भाजप)

52 - नागपूर दक्षिण-पश्चिम - देवेंद्र फडणवीस (भाजप)

53 - नागपूर दक्षिण - सुधाकर कोठले (भाजप)

54 - नागपूर पूर्व - कृष्णा खोपडे (भाजपा)

55 - नागपूर मध्य - विकास कुंभारे (भाजप)

56 - नागपूर पश्चिम - सुधाकर देशमुख (भाजपा)

57 - नागपूर उत्तर - डॉ.मिलिंद माने (भाजप)

58 - कामठी - चंद्रशेखर बावनकुळे (भाजप)

59 - रामटेक - व्दारम मल्लिकार्जुन शेट्टी (भाजप)

भंडारा जिल्हा - 03 (Bhandara MLA list)

60 - तुमसर - चरण वाघमारे (भाजप)

61 - भंडारा - रामचंद्र अवसारे (भाजप)

62 - साकोली - बाळा काशिवार (भाजप)

गोंदिया जिल्हा - 04 ( Gondia MLA list)

63 - अर्जुनी मोरगाव - राजकुमार बडोले (भाजप)

64 - तिरोरा - विजय राहांगडाळी (भाजप)

65 - गोंदिया - गोपालदास अग्रवाल (काँग्रेस)

66 - आमगाव - संजय पूरम (भाजप)

गडचिरोली जिल्हा - 03 (Gadchiroli MLA list)

67 - आरमोरी - कृष्ण गजबे (भाजप)

68 - गडचिरोली - डॉ.देवराव भोली (भाजप)

69 - अहेरी - अंबरिश अत्राम (भाजप)

चंद्रपूर जिल्हा - 06 ( Chandrapur MLA list)

70 - राजुरा - संजय धोटे (भाजप)

71 - चंद्रपूर - नाना शामकुळे (भाजप)

72 - बल्लारपूर - सुधीर मुनगंटीवार (भाजप)

73 - ब्रम्हपुरी - विजय वडेट्टीवार (काँग्रेस)

74 - चिमुर - कीर्तीकुमार भांगडिया (भाजप)

75 - वरोरा - बाळू धानोरकर (शिवसेनेतून काँग्रेसमध्ये) सध्या खासदार

यवतमाळ - 07 ( Yavatmal MLA list)

76 - वणी - संजीव रेड्डी बोदकुलवार (भाजप )

77 - राळेगांव - अशोक उईके (भाजप)

78 - यवतमाळ - मदन येरावार (भाजप)

79 - दिग्रस - संजय राठोड (शिवसेना)

80 - आर्णी - राजू तोडसाम (भाजप)

81 - पुसद - मनोहर नाईक (राष्ट्रवादी)

82 - उमरखेड - राजेंद्र नजरधने (भाजप)

नांदेड जिल्हा - 09 ( Nanded MLA list)

83 - किनवट - प्रदीप नाईक (राष्ट्रवादी)

84 - हदगाव - नागेश पाटील (शिवसेना)

85 - भोकर - अमिता चव्हाण (काँग्रेस)

86 - नांदेड उत्तर - डी.पी सावंत (काँग्रेस)

87 - नांदेड दक्षिण - हेमंत पाटील (शिवसेना)

88 - लोहा - प्रताप पाटील चिखलीकर (शिवसेना- आता भाजप) सध्या खासदार

89 - नायगाव - वसंत चव्हाण (काँग्रेस)

90 - देगलूर - सुभाष साबणे (शिवसेना)

91 - मुखेड - तुषार राठोड (भाजप)

हिंगोली - 03 ( Hingoli MLA list)

92 - वसमत - जयप्रकाश मुंदडा (शिवसेना)

93 - कळमनुरी - संतोष टरफे (काँग्रेस)

94 - हिंगोली - तानाजी मुटकुळे (भाजप)

परभणी - 04 (Parbhani MLA list)

95 - जिंतूर - विजय भांबळे (राष्ट्रवादी

96 - परभणी - राहुल पाटील (शिवसेना)

97 - गंगाखेड - मधुसूदन केंद्रे (राष्ट्रवादी)

98 - पाथरी - मोहन फड (अपक्ष)

जालना जिल्हा - 05 ( Jalna MLA list)

99 - परतूर - बबन लोणीकर (भाजप)

100 - घनसावंगी - राजेश टोपे (राष्ट्रवादी)

101 - जालना - अर्जुन खोतकर (शिवसेना)

102 - बदनापूर - नारायण कुचे (भाजप)

103 - भोकरदन - संतोष दानवे (भाजप)

औरंगाबाद जिल्हा - 09 ( Aurangabad MLA list)

104 - सिलोड - अब्दुल सत्तार (काँग्रेस )

105 - कन्नड - हर्षवर्धन जाधव (शिवसेना)

106 - फुलंब्री - हरिभाऊ बागडे (भाजपा)

107 - औरंगाबाद मध्य - इम्तियाज़ जलील (एमआयएम )

108 - औरंगाबाद पश्चिम - संजय शिरसाठ (शिवसेना)

109 - औरंगाबाद पूर्व - अतुल सावे (भाजप)

110 - पैठण - संदीपान भुमरे (शिवसेना)

111 - गंगापूर - प्रशांत बंब (भाजप )

112 - वैजापूर - भाऊसाहेब पाटील चिकटगावकर (राष्ट्रवादी)

नाशिक जिल्हा - 15 ( Nashik MLA list)

113 - नांदगाव - पंकज भुजबळ - राष्ट्रवादी काँग्रेस

114 - मालेगाव मध्य - आसिफ शेख - काँग्रेस

115 - मालेगाव बाह्य - दादा भुसे - शिवसेना

116 - बागलान - दीपिका चव्हाण - राष्ट्रवादी काँग्रेस

117 - कळवण - जीवा पांडू गावित -माकप

118 - चांदवड - राहुल आहेर - भाजप

119 - येवला - छगन भुजबळ - राष्ट्रवादी काँग्रेस

120 - सिन्नर - राजाभाऊ वाझे (शिवसेना)

121 - निफाड - अनिल कदम - शिवसेना

122 - दिंडोरी - नरहरी झिरवाळ - राष्ट्रवादी काँग्रेस

123 - नाशिक पूर्व - बाळासाहेब सानम - भाजप

124 - नाशिक मध्य - देवयानी फरांदे -भाजप

125 - नाशिक पश्चिम - सीमा हिरे - भाजप

126 - देवळाली - योगेश घोलप - शिवसेना

127 - इगतपूरी - निर्मला गावित - काँग्रेस - सध्या शिवसेना

पालघर जिल्हा - 06 (Palghar MLA)

128 - डहाणू - पास्कल धनारे (भाजप)

129 - विक्रमगड - विष्णू सावरा (भाजप)

130 - पालघर - अमित घोडा (शिवसेना)

131 - बोईसर - विलास तरे (बहुजन विकास आघाडी)

132 - नालासोपारा - क्षितिज ठाकूर (बहुजन विकास आघाडी

133 - वसई - हितेंद्र ठाकूर (बहुजन विकास आघाडी)

ठाणे जिल्हा - 18 (Thane MLA List)

134 - भिवंडी ग्रामीण - शांताराम मोरे (शिवसेना)

135 - शहापूर - पांडूरंग बरोरा (राष्ट्रवादी सध्या शिवसेना)

136 - भिवंडी पश्चिम - महेश प्रभाकर चौगुले (भाजप)

137 - भिवंडी पूर्व - रुपेश म्हात्रे (शिवसेना)

138 - कल्याण ग्रामीण - सुभाष भोईर (शिवसेना)

139 - मुरबाड - किसन कथोरे (भाजप)

140 - अंबरनाथ - बालाजी किणीकर ((शिवसेना)

141 - उल्हासनगर - ज्योती कलानी (राष्ट्रवादी)

142 - कल्याण पूर्व - गणपत गायकवाड (अपक्ष)

143 - डोंबिवली - रवींद्र चव्हाण (भाजप)

144 - कल्याण पश्चिम - नरेंद्र बाबूराव पवार (भाजप)

145 - मीरा-भाईंदर - नरेंद्र मेहता (भाजप)

146 - ओवळा-माजीवडा - प्रताप सरनाईक (शिवसेना)

147 - कोपरी-पाचपाखाडी - एकनाथ शिंदे (शिवसेना)

148 - ठाणे शहर- संजय केळकर (भाजप)

149 - मुंब्रा-कळवा - जितेंद्र आव्हाड (राष्ट्रवादी)

15 - ऐरोली - संदीप नाईक (राष्ट्रवादी) - सध्या भाजप

151 - बेलापूर - मंदा म्हात्रे (भाजप)

मुंबई विभाग - 36 (Mumbai MLA List)

152 - मागाठणे - प्रकाश सुर्वे (शिवसेना)

153 - दहिसर - मनिषा चौधरी (भाजपा)

154 - बोरीवली - विनोद तावडे (भाजप)

155 - मुलुंड - सरदार तारासिंह (भाजप)

156 - विक्रोळी - सुनील राऊत (शिवसेना)

157 - भांडुप पश्चिम - अशोक पाटील (शिवसेना)

158 - जोगेश्वरी पूर्व - रविंद्र वायकर ( शिवसेना)

159 - दिंडोशी - सुनील प्रभू (शिवसेना)

160 - कांदिवली पूर्व - अतुल भातखळकर (भाजपा)

161 - चारकोप - योगेश सागर (भाजप)

162 - मालाड पश्चिम - अस्लम शेख (काँग्रेस)

163 - गोरेगाव - विद्या ठाकूर ( भाजपा)

164 - वर्सोवा - भारती लवेकर(भाजपा)

165 - अंधेरी पश्चिम - अमित साटम (भाजप)

166 - अंधेरी पूर्व - रमेश लटके(शिवसेना)

167 - विलेपार्ले - पराग अळवणी (भाजपा)

168 - चांदिवली - नसीम खान (कॉग्रेस)

169 - घाटकोपर पश्चिम - राम कदम (भाजपा)

170 - घाटकोपर पूर्व - प्रकाश मोहता(भाजपा)

171 - मानखुर्द शिवाजीनगर - अबू आझमी (समाजवादी पक्ष)

172 - अणुशक्ती नगर - तुकाराम काथे (शिवसेना)

173 - चेंबूर - प्रकाश फातर्फेकर (शिवसेना)

174 - कुर्ला - मंगेश कुडाळकर (शिवसेना)

175 - कलिना - संजय पोतनीस (शिवसेना)

176 - वांद्रे पूर्व - तृप्ती सावंत (शिवसेना)

177 - वांद्रे पश्चिम - आशिष शेलार ( भाजप)

178 - धारावी - वर्षा गायकवाड(काँग्रेस)

179 - सायन कोळीवाडा - कॅप्टन तमिळ सेलवन (भाजपा)

180 - वडाळा - कालिदास कोळंबकर (काँग्रेस)- सध्या भाजप

181 - माहिम - सदा सरवणकर (शिवसेना)

182 - वरळी - सुनिल शिंदे (शिवसेना)

183 - शिवडी - अजय चौधरी (शिवसेना)

184 - भायखळा - वारिस युसूफ पठाण (एमआयएम)

185 - मलबार हिल - मंगल प्रभात लोढा (भाजपा)

186 - मुंबादेवी - आमिन पटेल(काँग्रेस)

187 - कुलाबा - राज पुरोहित (भाजपा)

रायगड जिल्हा - 07 (Raigad MLA List)

188 - पनवेल - प्रशांत ठाकूर (भाजप)

189 - कर्जत - सुरेश लाड (राष्ट्रवादी )

190 - उरण - मनोहर भोईर (शिवसेना)

191 - पेण - धैर्यशील पाटील (शेकाप)

192 - अलिबाग - सुभाष पाटील (शेकाप)

193 - श्रीवर्धन - अवधूत तटकरे (राष्ट्रवादी)

194 - महड - भारत गोगावले (शिवसेना)

पुणे जिल्हा - 21 (Pune MLA List)

195 - जुन्नर - शरद सोनवणे (मनसे - सध्या शिवसेना)

196 - आंबेगाव - दिलीप वळसे-पाटील- (राष्ट्रवादी काँग्रेस)

197 - खेड आळंदी - सुरेश गोरे (शिवसेना)

198 - शिरुर - बाबुराव पाचर्डे (भाजपा)

199 - दौंड - राहुल कूल- (रासप)

200 - इंदापूर - दत्ता भरणे (राष्ट्रवादी)

201 - बारामती - अजित पवार- राष्ट्रवादी

202 - पुरंदर - विजय शिवतारे (शिवसेना)

203 - भोर - संग्राम थोपटे (काँग्रेस)

204 - मावळ - बाळा भेगडे (भाजप)

205 - चिंचवड - लक्ष्मण जगताप (भाजप)

206 - पिंपरी - गौतम चाबुकस्वार (शिवसेना)

207 - भोसरी - महेश लांडगे (अपक्ष)

208 - वडगाव शेरी - जगदीश मुळक (भाजप)

209 - शिवाजीनगर - विजय काळे (भाजपा)

210 - कोथरुड - मेधा कुलकर्णी (भाजप)

211 - खडकवासला - भीमराव तपकीर (भाजप)

212 - पर्वती - माधुरी मिसाळ (भाजप)

213 - हडपसर - योगेश टिळेकर (भाजप)

214 - पुणे कॅन्टोन्मेंट - दिलीप कांबळे- (भाजप)

215 - कसबा पेठ - गिरीष बापट (भाजप)

अहमदनगर जिल्हा - 12 (Ahmednagar MLA list)

216 - अकोले - वैभव पिचड- (राष्ट्रवादी - सध्या भाजप)

217 - संगमनेर - बाळासाहेब थोरात- (काँग्रेस)

218 - शिर्डी - राधाकृष्ण विखे-पाटील- (काँग्रेस - सध्या भाजप)

219 - कोपरगाव - स्नेहलता कोल्हे- (भाजप)

220 - श्रीरामपूर - भाऊसाहेब कांबळे- (काँग्रेस)

221 - नेवासा - बाळासाहेब मुरकुटे- (भाजप)

222 - शेवगाव-पाथर्डी - मोनिका राजळे- (भाजप)

223 - राहुरी - शिवाजी कर्डिले- (भाजप)

224 - पारनेर - विजय औटी (शिवसेना)

225 - अहमदनगर शहर - संग्राम जगताप- (राष्ट्रवादी)

226 - श्रीगोंदा - राहुल जगताप- (राष्ट्रवादी)

227 - कर्जत-जामखेड - राम शिंदे- (भाजप)

बीड जिल्हा - 06 (Beed MLA List)

228 - गेवराई - लक्ष्मण पवार (भाजप)

229 - माजलगाव - आर.टी. देशमुख (भाजप )

230 - बीड - जयदत्त क्षीरसागर (राष्ट्रवादी - सध्या शिवसेना)

231 - आष्टी - भीमराव धोंडे (भाजप)

232 - केज - संगिता ठोंबरे (भाजप)

233 - परळी - पंकजा मुंडे (भाजप )

लातूर जिल्हा - 06 (Latur MLA list)

234 - लातूर ग्रामीण - त्र्यंबक भिसे (काँग्रेस)

235 - लातूर शहर - अमित देशमुख (काँग्रेस)

236 - अहमदपूर - विनायकराव पाटील (अपक्ष)

237 - उदगीर - सुधाकर भालेराव (भाजप)

238 - निलंगा - संभाजी पाटील निलंगेकर (भाजप)

239 - औसा - बसवराज पाटील (काँग्रेस)

उस्मानाबाद जिल्हा - 04 (Osmanabad MLA List)

240 - उमरगा - ज्ञानराज चौगुले (शिवसेना)

241 - तुळजापूर - मधुकर चव्हाण (काँग्रेस)

242 - उस्मानाबाद - राणा जगजितसिंह पाटील (राष्ट्रवादी)

243 - परांडा - राहुल मोटे (राष्ट्रवादी)

सोलापूर जिल्हा - 11 (Solapur MLA List)

244 - करमाळा - नारायण पाटील (शिवसेना)

245 - माढा - बबन शिंदे (राष्ट्रवादी)

246 - बार्शी - दिलीप सोपल (राष्ट्रवादी - सध्या शिवसेना )

247 - मोहोळ - रमेश कदम (राष्ट्रवादी)

248 - सोलापूर शहर उत्तर - विजय कुमार देशमुख (भाजप)

249 - सोलापूर शहर मध्य - प्रणिती शिंदे (काँग्रेस)

250 - अक्कलकोट - सिद्धराम म्हेत्रे (काँग्रेस)

251 - सोलापूर दक्षिण - सुभाष देशमुख (भाजप)

252 - पंढरपूर - भारत भालके (काँग्रेस)

253 - सांगोला - गणपतराव देशमुख (शेकाप)

254 - माळशिरस - हनुमंत डोळस (राष्ट्रवादी)

सातारा जिल्हा - 08 (Satara MLA List)

255 - फलटण - दीपक चव्हाण (राष्ट्रवादी)

256 - वाई - मकरंद जाधव (राष्ट्रवादी)

257 - कोरेगाव - शशीकांत शिंदे (राष्ट्रवादी)

258 - माण - जयकुमार गोरे (काँग्रेस)

259 - कराड उत्तर - बाळासाहेब पाटील (राष्ट्रवादी)

260 - कराड दक्षिण - पृथ्वीराज चव्हाण (काँग्रेस)

261 - पाटण - शंभूराजे देसाई (शिवसेना)

262 - सातारा - शिवेंद्रराजे भोसले विजयी (राष्ट्रवादी) सध्या (भाजप)

रत्नागिरी जिल्हा - 05 (Ratnagiri MLA List)

263 - दापोली - संजय कदम (राष्ट्रवादी)

264 - गुहागर - भास्कर जाधव (राष्ट्रवादी)

265 - चिपळूण - सदानंद चव्हाण- (शिवसेना)

266 - रत्नागिरी - उदय सामंत (शिवसेना)

267 - राजापूर - राजन साळवी (शिवसेना)

सिंधुदुर्ग जिल्हा - 03 (Sindhudurg MLA List )

268 - कणकवली - नितेश राणे (काँग्रेस)

269 - कुडाळ - वैभव नाईक (शिवसेना)

270 - सावंतवाडी - दीपक केसरकर (शिवसेना)

कोल्हापूर जिल्हा - 10 (Kolhapur MLA List )

271 - चंदगड - संध्यादेवी कुपेकर - (राष्ट्रवादी )

272 - राधानगरी - प्रकाश आबिटकर (शिवसेना)

273 - कागल - हसन मुश्रीफ (राष्ट्रवादी)

274 - कोल्हापूर दक्षिण - अमल महाडीक (भाजप)

275 - करवीर - चंद्रदीप नरके (शिवसेना)

276 - कोल्हापूर उत्तर - राजेश क्षीरसागर (शिवसेना)

277 - शाहुवाडी - सत्यजीत पाटील सरुडकर (शिवसेना)

278 - हातकणंगले - सुजीत मिणचेकर (शिवसेना)

279 - इचलकरंजी - सुरेश हळवणकर (भाजप)

280 - शिरोळ - उल्हास पाटील (शिवसेना)

सांगली जिल्हा - 08 (Sangli MLA List)

281 - मिरज - सुरेश खाडे (भाजप)

282 - सांगली - सुधीर गाडगीळ (भाजप)

283 - इस्लामपूर - जयंत पाटील (राष्ट्रवादी काँग्रेस)

284 - शिराळा - शिवाजीराव नाईक (भाजप)

285 - पलूस कडेगाव - विश्वजीत कदम (काँग्रेस)

286 - खानापूर - अनिल बाबर (शिवसेना)

287 - तासगाव-कवठेमहांकाळ - सुमनताई पाटील (राष्ट्रवादी)

288 - जत - विलासराव जगताप (भाजप)

Dailyhunt
Disclaimer: This story is auto-aggregated by a computer program and has not been created or edited by Dailyhunt. Publisher: TV9 Marathi
Top