Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
बायर्न म्युनिकएकाच हंगामात सर्वाधिक गोल करणारा संघ बनला

बायर्न म्युनिकएकाच हंगामात सर्वाधिक गोल करणारा संघ बनला

बायर्न म्युनिचने जर्मन बुंडेसलिगामध्ये एका हंगामात सर्वाधिक गोल करण्याचा स्वतःचाच ५४ वर्षे जुना विक्रम मोडला. लिओन गोरेत्झकाचा गोल हा बायर्नचा या हंगामातील १०२ वा गोल होता, ज्यामुळे एक नवीन विक्रम प्रस्थापित झाला.
यापूर्वीचा विक्रम (१०१ गोल) देखील बायर्न म्युनिचच्याच नावावर होता, जो त्यांनी १९७१-७२ मध्ये प्रस्थापित केला होता.

भारतीय टेबल टेनिसपटूंनी विविध गटांमध्ये १३ सुवर्णपदके जिंकून वर्चस्व गाजवले

बायर्नने आपल्या घरच्या मैदानावर सेंट पॉलीचा ५-० ने पराभव केला. या विजयामुळे रियल माद्रिदविरुद्धच्या चॅम्पियन्स लीग सामन्यासाठी त्यांची तयारी पक्की झाली आहे हे सिद्ध झाले, तसेच बोरुसिया डॉर्टमंडवरील आघाडी १२ गुणांपर्यंत वाढवून त्यांच्या बुंडेसलिगा विजेतेपदाच्या आशा बळकट झाल्या आहेत. स्पर्धेत सामन्यांच्या पाच फेऱ्या बाकी आहेत.

प्रीती पवारने आशियाई बॉक्सिंगमध्ये ऑलिम्पिक कांस्यपदक विजेत्या इमला पराभूत केले

जमाल मुसियालाने नवव्या मिनिटाला हेडरद्वारे गोल करून बायर्नच्या १९७१-७२ च्या संघाच्या १०१ गोलांच्या विक्रमाची बरोबरी केली. गोरेत्झकाने ५३ व्या मिनिटाला व्हॉलीद्वारे गोल करून हा विक्रम मोडला.

इन्फँटिनो यांनी इराण फुटबॉल असोसिएशनच्या अधिकाऱ्यांची भेट घेतली

अवघ्या एका मिनिटानंतर, मायकल ओलिसेने आपल्या गोलांची संख्या १०३ वर नेली. निकोलस जॅक्सनने बायर्नचा चौथा गोल केला आणि राफेल गेरेरोने या हंगामातील आपल्या गोलांची संख्या १०५ वर नेली. बायर्न २९ सामन्यांतून ७६ गुणांसह गुणतालिकेत अव्वल स्थानी आहे. डॉर्टमंड २९ सामन्यांतून ६४ गुणांसह दुसऱ्या स्थानी आहे.

Edited By - Priya Dixit

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Webduniya Marathi