मेंढपाळ म्हणाला, "महाराज, तुम्ही हा प्रश्न शिक्षकाप्रमाणे विचारत आहात की विद्यार्थ्याप्रमाणे?" मेंढपाळ म्हणाला, "विद्यार्थ्याचा उद्धटपणा बघा. तो उंच आसनावर बसला आहे, तर शिक्षक खाली उभे आहेत."
अकबराला धक्का बसला. तो सिंहासनावरून खाली उतरला, त्याने मेंढपाळाला मुकुट घातला आणि त्याला सिंहासनावर बसवले. त्याने स्वतः मेंढपाळाचे कपडे घातले, हात जोडून उभा राहिला आणि मग विचारले, "गुरुजी, ईश्वर काय करतो?" मेंढपाळ म्हणाला, "ईश्वर मेंढपाळाला राजा बनवतो आणि राजाला मेंढपाळ बनवतो." आयुष्यात काहीही निश्चित नसते. जे काही घडते ते एकतर ईश्वरी इच्छेनुसार घडते किंवा आपल्या वागणुकीचा, मग ती शहाणपणाची असो वा मूर्खपणाची, त्याचा परिणाम असू शकते.
अस्वीकरण (Disclaimer) : या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे.या माहितीची पूर्णता, विश्वासार्हता आणि अचूकता याबाबत वेबदुनिया कोणतीही हमी देत नाही. अधिक माहितीसाठी संबंधित तज्ज्ञांचा सल्ला घ्यावा.

