Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
'महायुती'तील घडामोडींच्या पार्श्वभूमीवर मुख्यमंत्री फडणवीस दिल्लीत; पंतप्रधान मोदींची घेतली भेट, जाणून घ्या काय झाली चर्चा

'महायुती'तील घडामोडींच्या पार्श्वभूमीवर मुख्यमंत्री फडणवीस दिल्लीत; पंतप्रधान मोदींची घेतली भेट, जाणून घ्या काय झाली चर्चा

महाराष्ट्र विधान परिषद निवडणुकीच्या संदर्भात 'महायुती'मध्ये सुरू असलेल्या अंतर्गत धुमश्चक्रीच्या पार्श्वभूमीवर, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली आहे.
अलीकडेच, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनीही अमित शाह यांची भेट घेतली होती. पंतप्रधान मोदी आणि फडणवीस यांच्यातील या भेटीनंतर, राज्यातील सत्ताकेंद्रांमधील राजकीय हालचालींना वेग आला आहे.

महायुतीमधील निवडणुकीशी संबंधित राजकीय घडामोडींच्या दरम्यान, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी गुरुवारी नवी दिल्ली येथे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. या भेटीदरम्यान, महाराष्ट्राच्या विकासाशी संबंधित विविध मुद्द्यांवर चर्चा करण्यात आली. मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी राज्यातील सध्या सुरू असलेल्या अनेक विकासकामे आणि प्रकल्पांच्या प्रगतीची तसेच त्यांच्या सद्यस्थितीची माहितीही पंतप्रधान मोदींना दिली.

पंतप्रधान कार्यालयाकडून भेटीचा तपशील जाहीर

पंतप्रधान कार्यालयाने (PMO) 'X' या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर एक पोस्ट करून माहिती दिली की, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी आज पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. दरम्यान, पंतप्रधान मोदींशी झालेल्या भेटीनंतर मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी सांगितले की, त्यांना महाराष्ट्राच्या विकासाशी संबंधित विविध विषयांवर मार्गदर्शन लाभले. याव्यतिरिक्त, त्यांनी राज्यभरात सुरू असलेल्या विविध विकासकामे आणि प्रकल्पांच्या सद्यस्थितीबाबत अद्ययावत माहितीही दिली.

पंतप्रधान मोदींशी झालेल्या भेटीबद्दल मुख्यमंत्री फडणवीस काय म्हणाले?

पंतप्रधान मोदींशी झालेल्या भेटीचे छायाचित्रे सामायिक करताना, मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी 'X' या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर लिहिले: "आज नवी दिल्ली येथे, मी आमचे नेते आणि पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. महाराष्ट्राच्या विकासाशी संबंधित विविध मुद्द्यांवर मी त्यांचे मार्गदर्शन घेतले. तसेच, राज्यातील अनेक विकासकामे आणि प्रकल्पांच्या प्रगतीची व सद्यस्थितीची माहितीही मी त्यांना दिली."

तथापि मुख्यमंत्री फडणवीस यांनी या भेटीचे वर्णन महाराष्ट्रातील विकासकामे आणि प्रकल्पांवर केंद्रित चर्चा असे केले असले, तरी प्राप्त माहितीनुसार, महाराष्ट्रातील कांदा उत्पादक शेतकऱ्यांच्या समस्या आणि राज्यातील सहकारी साखर उद्योग क्षेत्राशी संबंधित मुद्द्यांवरही केंद्रीय मंत्र्यांशी चर्चा झाल्याचे समजते. आज दिवसाच्या सुरुवातीला, नवी दिल्ली येथे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी 'स्वातंत्र्यवीर' विनायक दामोदर सावरकर यांच्या जयंतीनिमित्त त्यांच्या पुतळ्याला पुष्पहार अर्पण करून आदरांजली वाहिली.

विधान परिषद निवडणुकीचे सूत्र

सूत्रांच्या दाव्यानुसार, अमित शाह यांनी आखून दिलेल्या नवीन सूत्रामुळे, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना गटाला बचावात्मक पवित्रा घेण्यास भाग पडावे लागले आहे. विधान परिषद निवडणुकीमध्ये, भारतीय जनता पक्ष (भाजप) पुन्हा एकदा "मोठा भाऊ" म्हणून समोर आला आहे.

दिल्लीत झालेल्या एका करारानंतर, 'महायुती'मधील घटक पक्षांमधील जागावाटपाची व्यवस्था अंतिम करण्यात आली आहे. या सूत्रानुसार, एकूण १७ जागांपैकी सर्वाधिक जागा-म्हणजेच ११ जागा-भाजप लढवणार आहे. दरम्यान, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या शिवसेनेला ४ जागा मिळाल्या आहेत, तर उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसला (NCP) २ जागा मिळणार आहेत.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Webduniya Marathi