या पत्रात राज ठाकरे यांनी राज्यातील सध्याच्या राजकीय परिस्थितीवर आणि सत्ताधारी भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) नेत्यांच्या आक्रमक व असंवेदनशील वर्तनावर तीव्र चिंता आणि नाराजी व्यक्त केली आहे. मुख्यमंत्र्यांवर थेट निशाणा साधत राज ठाकरे म्हणाले की, काही केंद्रीय नेत्यांचा अहंकार आता महाराष्ट्राच्या नेत्यांच्या मार्गात अडथळा ठरत आहे आणि या संपूर्ण प्रकरणावर मुख्यमंत्र्यांचे मौन इतर नेत्यांना अधिकच 'निर्लज्ज' बनवत आहे.
आपल्या पत्रात राज ठाकरे यांनी महाराष्ट्राच्या गौरवशाली आणि प्रतिष्ठित राजकीय परंपरेचा हवाला देत मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्यावर तीव्र शब्दांत टीका केली. त्यांनी लिहिले, "महाराष्ट्राच्या नेत्यांची बुद्धिमत्ता, राजकीय संस्कृती आणि सभ्यता यांचा देशभरात नेहमीच उल्लेख केला जातो. पण गेल्या काही वर्षांत, असे दिसते की तुम्हीसुद्धा उत्तरेकडील काही मागासलेल्या राज्यांचा राजकीय मार्ग अवलंबला आहे."
मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या पुढाकाराने पुणे-नागपूर मार्गावर वंदे स्लीपर धावणार
दिल्लीतील केंद्रीय नेते मनमानीपणे वागत आहेत, ज्यामुळे जनतेचा संताप वाढत आहे. दुर्दैवाने, हा आजार आता आपल्या महाराष्ट्रात पसरत आहे आणि तुम्ही केवळ मूक प्रेक्षक बनून पाहत आहात."
राज ठाकरे यांच्या संतापाचे मुख्य कारण म्हणजे मुंबई भाजप अध्यक्ष आणि आमदार अमित साटम यांचा अलीकडेच समोर आलेला एक वादग्रस्त व्हिडिओ. मुंबईत पावसाळ्यात पाणी साचल्याने आणि झाडे कोसळल्याने झालेल्या दोन वेगवेगळ्या घटनांमध्ये दोन नागरिकांचा मृत्यू झाला. या अत्यंत संवेदनशील विषयावर बोलताना अमित साटम यांचा एक व्हिडिओ समोर आला आहे, ज्यात ते हसतमुखाने म्हणत आहेत, "काल एका झाडामुळे मृत्यू झाला, आज एका मॅनहोलमुळे.
उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची प्रकृती खालावली, रुग्णालयात दाखल
साटम यांच्या असंवेदनशीलतेवर तीव्र आक्षेप व्यक्त करत राज ठाकरे यांनी लिहिले, "सत्ता माणसाला भ्रष्ट करते आणि निरंकुश सत्ता तर पूर्णपणे भ्रष्ट करते. लोक मरत असताना तुमचे आमदार कॅमेऱ्यासमोर हसत आहेत आणि त्यांना कोणताही पश्चात्ताप किंवा लाज वाटत नाही."
मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्या कार्यशैलीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत मनसे प्रमुख म्हणाले की, ते देवेंद्र फडणवीस यांना नेहमीच एक सभ्य, सुशिक्षित आणि संवेदनशील नेते मानत आले आहेत, परंतु या घटनेवर त्यांचे मौन निराशाजनक आहे. आपल्या ३७ वर्षांच्या राजकीय कारकिर्दीतील अनुभव सांगताना ठाकरे यांनी लिहिले, "माझ्या संपूर्ण आयुष्यात मी बाळासाहेब ठाकरे, शरद पवार साहेब किंवा प्रमोद महाजन यांच्यासारख्या महाराष्ट्रातील दिग्गज नेत्यांचे जवळून निरीक्षण केले आहे."राज ठाकरे यांनी मुख्यमंत्र्यांना काहीशी कणखर भूमिका घेण्याचा आणि अमित साटम यांच्यासारख्या असंवेदनशील नेत्यांच्या राजीनाम्याची तात्काळ मागणी करण्याचा सल्ला दिला, जेणेकरून योग्य संदेश जनतेपर्यंत पोहोचेल.
Edited By - Priya Dixit

