Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
फुगेवाडी (पिंपरी-चिंचवड) विषारी दारूकांडातील ४ मुख्य आरोपींना ८ जून पर्यंत पोलीस कोठडी

फुगेवाडी (पिंपरी-चिंचवड) विषारी दारूकांडातील ४ मुख्य आरोपींना ८ जून पर्यंत पोलीस कोठडी

हाराष्ट्रातील पुणे आणि पिंपरी-चिंचवड येथे विषारी दारूच्या सेवनाने झालेल्या मृत्यूने संपूर्ण राज्य हादरले आहे. या दुःखद घटनेनंतर मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी स्वतः कारवाईला सुरुवात केली आहे.
प्रकरणाचे गांभीर्य लक्षात घेता, त्यांनी पुणे आणि पिंपरी-चिंचवडच्या पोलीस आयुक्तांशी थेट संवाद साधला असून दोषींवर कठोर कारवाई करण्याचे निर्देश दिले आहे.

नागपुरात दारूच्या नशेत झालेल्या वादातून मनोरुग्ण तरुणा कडून मित्राची निर्घृण हत्या

विषारी दारू घोटाळ्याचा तपास आता युद्धपातळीवर सुरू करण्यात आला आहे. पोलीस आणि राज्य उत्पादन शुल्क विभागाचे संयुक्त पथक सातत्याने कारवाई करत आहे. शहरात आणि आसपासच्या अनेक भागांमध्ये छापे टाकण्यात आले, ज्यातून महत्त्वाचे धागेदोरे मिळाले आहे. मुख्य आरोपी, कर्नल विरखा सिंग याला अटक करण्यात आली आहे. पोलिसांनी इतर आठ आरोपींनाही ताब्यात घेतले आहे. त्या सर्वांविरुद्ध गंभीर कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार न्यायालयाने ४ मुख्य आरोपींना ८ जून २०२६ पर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली आहे. यामध्ये कर्नेलसिंह तखतसिंह विरका, गुरमंगतसिंह कर्नेलसिंह विरका, योगेश रामचंद्र व्हानकडे, राधेशाम हरिराम प्रजापती या चार आरोपींना न्यायालयाने त्यांना ८ जून २०२६ पर्यंत पोलीस कोठडी मंजूर केली आहे जेणेकरून सखोल चौकशी करता येईल.

पुण्यात विषारी दारू पिऊन १३ जणांचा मृत्यू, मुख्य आरोपीला अटक

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी या घटनेला "हत्या" म्हटले असून कठोर कारवाईचे आदेश दिले आहे. उत्पादन शुल्क विभाग आणि पोलीस संयुक्तपणे तपास करत आहे. अवैध दारू रॅकेटचा मोठा नेटवर्क उघड करण्यात येत आहे.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: Webduniya Marathi