Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
कुपवाड्यात नियंत्रण रेषेजवळ दोन दहशतवादी ठार

कुपवाड्यात नियंत्रण रेषेजवळ दोन दहशतवादी ठार

शोधमोहीम सुरू

जम्मू-काश्मीरमधील कुपवाडा जिल्ह्यात नियंत्रण रेषेजवळ (LoC) भारतीय सुरक्षा दलांनी केलेल्या कारवाईत दोन दहशतवादी ठार झाले आहेत. शनिवारी (१७ ऑक्टोबर) पहाटे केरन सेक्टरमधील जुमागुंड परिसरात ही चकमक झाली.

परिसरात संशयास्पद हालचाली दिसल्यानंतर जवानांनी संबंधितांना आव्हान दिले. त्यानंतर चकमक सुरू झाली. दरम्यान, परिसरात शोधमोहीम सुरू आहे.

अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, नियंत्रण रेषेजवळ तैनात असलेल्या जवानांना पहाटे सुमारे ३:३० वाजता जुमागुंड परिसरात संशयास्पद हालचाली दिसल्या. जवानांनी तत्काळ कारवाई करत संबंधितांना रोखले. यावेळी झालेल्या चकमकीत दोन दहशतवादी ठार झाले. दरम्यान, ही घटना घुसखोरीचा प्रयत्न होता की नाही, याबाबत अधिकाऱ्यांकडून अद्याप स्पष्ट माहिती देण्यात आलेली नाही. चकमकीनंतर सुरक्षा दलांनी परिसरात शोधमोहीम तीव्र केली आहे. अन्य कोणी परिसरात लपले आहे का, याचा शोध घेतला जात आहे.

मुलांनाही इंटरनेट वापरण्याचा मूलभूत अधिकार!

ध्रुव राठीविरोधात जामीनपात्र वॉरंट

अजय देवगणच्या बंगल्यातील अनधिकृत बांधकामावर हातोडा

दिल्ली-मुंबई एक्स्प्रेसवेवर बस उलटून आठ जणांचा मृत्यू

नियंत्रण रेषेवरील सुरक्षेच्या दृष्टीने कुपवाडा जिल्ह्यातील केरन सेक्टर हा संवेदनशील भाग मानला जातो. या पार्श्वभूमीवर सुरक्षा दलांकडून परिसरातील हालचालींवर लक्ष ठेवण्यात येत आहे. हिवाळा सुरू होण्यापूर्वी नियंत्रण रेषेवर घुसखोरीच्या प्रयत्नांमध्ये अनेकदा वाढ दिसून येते. मुसळधार हिमवृष्टीमुळे डोंगराच्या खिंडी बंद होण्यापूर्वी आणि अनेक मार्ग दुर्गम होण्यापूर्वी दहशतवादी खोऱ्यात घुसण्याचा प्रयत्न करू शकतात. या महिन्यांमध्ये, घुसखोरीचे प्रयत्न रोखण्यासाठी लष्कर सामान्यतः नियंत्रण रेषेवरील संवेदनशील भागांमध्ये पाळत वाढवते आणि त्या भागातील गस्त व नियंत्रण कारवाया तीव्र करते.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: News Danka