Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
ट्रम्प-झेलेन्स्की भेटीनंतर रशियाचा कीव्हवर क्षेपणास्त्र हल्ला

ट्रम्प-झेलेन्स्की भेटीनंतर रशियाचा कीव्हवर क्षेपणास्त्र हल्ला

NEWS डंका 3 weeks ago

अनेक स्फोट, हवाई इशारे

मेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांच्यात व्हाइट हाऊसमध्ये झालेल्या महत्त्वपूर्ण बैठकीनंतर अवघ्या काही तासांत रशियाने युक्रेनची राजधानी कीव्हवर मोठा क्षेपणास्त्र हल्ला केला.

या हल्ल्यानंतर कीव्हसह देशातील अनेक भागांमध्ये स्फोटांचे आवाज ऐकू आले, हवाई हल्ल्याचे इशारे जारी करण्यात आले आणि अनेक ठिकाणी आग लागल्याचे वृत्त आहे.

युक्रेनच्या अधिकाऱ्यांच्या माहितीनुसार, रशियाने बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्रांचा वापर करून कीव्हला लक्ष्य केले. राजधानीतील अनेक भागांमध्ये स्फोट झाले असून किमान एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला आहे. काही इमारती आणि बिगरनिवासी परिसरांमध्ये आग लागली, तर पश्चिम युक्रेनमधील ल्वीव्ह येथे निवासी इमारतींचे नुकसान झाले असून अनेक जण जखमी झाले आहेत.

हल्ल्यापूर्वीच राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी रशियाकडून मोठ्या प्रमाणावर हवाई हल्ला होण्याची शक्यता व्यक्त केली होती. त्यांनी नागरिकांना हवाई हल्ल्याच्या इशाऱ्यांकडे दुर्लक्ष न करण्याचे आणि सुरक्षित ठिकाणी जाण्याचे आवाहन केले होते. त्यानंतर काही तासांतच रशियाने व्यापक क्षेपणास्त्र हल्ला चढवला.

या हल्ल्याच्या काही तासांपूर्वी झेलेन्स्की यांनी वॉशिंग्टनमध्ये राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांची भेट घेतली होती. या बैठकीत युक्रेनला अधिक हवाई संरक्षण प्रणाली, विशेषतः पॅट्रियट क्षेपणास्त्र प्रणाली, उपलब्ध करून देणे, त्याच्या संयुक्त उत्पादनाचा परवाना आणि रशियाविरुद्धच्या पुढील धोरणांवर चर्चा झाली. ट्रम्प यांनी युक्रेनला पॅट्रियट इंटरसेप्टरच्या उत्पादनासाठी परवाना देण्यास सकारात्मक प्रतिसाद दिल्याचे झेलेन्स्की यांनी सांगितले.

जॉर्डनमधील हल्ल्यानंतर अमेरिकेचे इराणवर हवाई हल्ले

पेपरफुटीविरोधी कायदा लोकसभेत मंजूर

कोळसा घोटाळा प्रकरणात दिवंगत डॉ. मनमोहन सिंग निर्दोष

स्वस्त थायलंड टूरचे आमिष ठरले जीवावर! तीन भारतीयांचे अपहरण

रशियन हल्ल्यानंतर पोलंडनेही खबरदारीचा उपाय म्हणून आपल्या हवाई दलाची लढाऊ विमाने सज्ज केली आणि हवाई संरक्षण यंत्रणा सक्रिय केली. नाटो सदस्य देश असलेल्या पोलंडने आपल्या हवाई हद्दीच्या सुरक्षेसाठी ही पावले उचलल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

दरम्यान, युक्रेननेही रशियातील दोन महत्त्वाच्या तेल शुद्धीकरण प्रकल्पांवर ड्रोन आणि क्षेपणास्त्र हल्ले केल्याचा दावा केला आहे. या कारवायांमुळे रशियाच्या ऊर्जा आणि संरक्षणाशी संबंधित पायाभूत सुविधांना फटका बसल्याचे युक्रेनचे म्हणणे आहे. रशिया-युक्रेन युद्ध आता आणखी तीव्र टप्प्यात पोहोचले असून दोन्ही बाजूंनी एकमेकांच्या सामरिक आणि ऊर्जा पायाभूत सुविधांवर सातत्याने हल्ले सुरू आहेत. अशा परिस्थितीत युक्रेनने पाश्चिमात्य देशांकडे अधिक हवाई संरक्षण प्रणाली आणि क्षेपणास्त्रांची तातडीने मागणी केली आहे, तर रशियाकडून हवाई हल्ल्यांची तीव्रता कायम असल्याने संघर्ष आणखी वाढण्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: News Danka