Dailyhunt Logo
  • Light mode
    Follow system
    Dark mode
    • Play Story
    • App Story
'लालबागचा राजा सगळ्या मनोकामना पूर्ण करतो!'

'लालबागचा राजा सगळ्या मनोकामना पूर्ण करतो!'

NEWS डंका 1 month ago

क्रिकेटपटू सूर्यकुमार यादवने घेतले लालबागच्या राजाचे दर्शन

भारतीय क्रिकेट संघाला आपल्या नेतृत्वाखाली टी-२० विश्वचषक २०२६ चे विजेतेपद मिळवून देणारा स्फोटक फलंदाज सूर्यकुमार यादव गणपती भक्तीत तल्लीन झाला आहे.

बुधवारी सूर्यकुमार यादव मुंबईतील प्रसिद्ध लालबागच्या राजाच्या दर्शनासाठी पोहोचला. त्याने भगवान गणेशाच्या दिव्य मूर्तीचे दर्शन घेत पूजा-अर्चना केली. सूर्या आपल्या पत्नीसोबत गणपतीच्या दर्शनासाठी पोहोचला होता.

मुंबईतील लालबागच्या राजाचे दर्शन घेतल्यानंतर सूर्यकुमार यादवने माध्यमांशी संवाद साधताना सांगितले, 'इथे येऊन खूप छान वाटत आहे. मी गेल्या ५-६ वर्षांपासून इथे येत आहे. मागच्या वेळी मी पाहिले की, अनेक लोक आपल्या मनोकामना पूर्ण होण्यासाठी इथे येतात. मी एक फोटो पाहिला होता, ज्यामध्ये कोणीतरी २०२४ साठी इथे एक चिठ्ठी लिहिली होती की, भारत २०२४ मध्ये विश्वचषक जिंकेल. त्यानंतर २०२५ मध्येही मी इथे आलो होतो आणि कोणीतरी लिहिले होते की, आपल्या नेतृत्वाखाली भारत २०२६ मध्ये विश्वचषक जिंकेल. त्यामुळे इथे प्रार्थनांची शक्ती खूप मोठी आहे.'

शेख हसीना यांच्या सात सहकाऱ्यांना फाशीची शिक्षा

₹२ हजारांवरील UPI व्यवहारांवर शुल्क

ऑगस्टमध्ये भारताच्या निर्यातीत २६ टक्क्यांची मोठी वाढ

उड्डाणानंतर विमानाला जोरदार हादरे, टायर निखळला; आपत्कालीन माघार

आपल्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघाला टी-२० विश्वचषक २०२६ चे विजेतेपद मिळवून देणारा सूर्यकुमार यादव बराच काळ वैयक्तिक पातळीवर धावांसाठी संघर्ष करत होता. त्यामुळे टी-२० विश्वचषकानंतर त्याला संघातून वगळण्यात आले. विश्वचषकानंतर लगेचच त्याने टी-२० संघाचे कर्णधारपद आणि संघातील स्थान गमावले. ३६ वर्षीय सूर्यकुमार यादव सध्या पूर्णपणे तंदुरुस्त असून, तो सातत्याने आपल्या फॉर्म आणि फिटनेसवर काम करत आहे. सूर्यकुमार यादवला लवकरच टी-२० प्रकारात भारतीय संघात पुनरागमन करण्याचा विश्वास आहे.

एकेकाळी टी-२० प्रकारातील सर्वात धोकादायक फलंदाज असलेल्या सूर्याला या प्रकाराचा राजा म्हटले जात होते. तो दीर्घकाळ या प्रकारात जगातील क्रमांक एकचा फलंदाज राहिला आहे. '३६० डिग्री' या नावाने प्रसिद्ध असलेल्या सूर्यकुमार यादवने भारतासाठी ११३ टी-२० सामन्यांमधील १०७ डावांत ४ शतके आणि २५ अर्धशतकांसह ३,२७२ धावा केल्या आहेत.

सूर्यकुमार यादवच्या नेतृत्वाखाली भारतीय संघ टी-२० प्रकारात एकही मालिका हरला नव्हता. आशिया चषक २०२५ आणि टी-२० विश्वचषक २०२६ मधील विजय ही त्याच्या नेतृत्वाची सर्वात मोठी कामगिरी आहे.

Dailyhunt
Disclaimer: This content has not been generated, created or edited by Dailyhunt. Publisher: News Danka